15/12/2024
MEETING: CIKIN RUBUTU DA HOTUNA
Shugaban Rundunar 'Yan Agajin FITYANUL ISLAM RESHEN JIHAR BORNO tare da Mataimakinsa sun sauka a Karamar Hukumar Magumeri domin gudanar da wani muhimmin zama. Sun samu kyakkyawar tarba daga Maj. Mustapha, Daraktan Karamar Hukumar Magumeri.
A yayin wannan ziyara, tawagar ta gudanar da muhimmin zama tare da mambobin ƙungiyar na yankin Magumeri. Zaman ya mayar da hankali kan tattaunawa game da cigaban ayyukan ƙungiyar, inda aka yi nazari kan dabaru da hanyoyin inganta ayyukan agaji domin kyautata rayuwar al’umma a yankin.
A jawabinsa, Brig. Gen. Muhammad Abdullahi ya jaddada muhimmancin haɗin kai tsakanin shugabanni da mambobi, tare da jan hankali kan sabuwar tufafin ƙungiyar (uniform) Omo Blue. Ya yi kira ga mambobi da su ci gaba da bai wa shugabanni cikakken haɗin kai domin cigaban ƙungiyar.
Haka nan, Col. Muhammad Alh. Muhammad ya yi tsokaci kan muhimmancin bin dokokin ƙungiyar da ka’idoji, tare da yin bayanin yadda ake amfani da tsohon uniform fari da sabon Omo Blue.
Wannan ziyara ta zama misalin yadda ƙungiyar ke nuna ƙwazo wajen tallafa wa al’umma da inganta rayuwar jama’a.
A jawabin karshe, Maj. Mustapha, Daraktan Magumeri, ya bayyana farin cikinsa tare da godiya mai yawa ga Brig. Gen. Muhammad Abdullahi, Mataimakinsa, Northand Zone Director, da Media Editor bisa wannan muhimmiyar ziyara da s**a kawo yankin.
Rabiu Babayo ✍️
Yakubu Mustafa Grema
FAG/FIN/BORNO/MEDIA/TEAM
15/12/2024