Hasken Arewa

Hasken Arewa Isar da Sakon Arewacin Nigeria

Yadda mata ke rasa budurcinsu a lokacin bukukuwan murna.Kes ɗin da ake samu yanzu ya fara yawaita a ofishin mu na Hisba ...
07/05/2023

Yadda mata ke rasa budurcinsu a lokacin bukukuwan murna.

Kes ɗin da ake samu yanzu ya fara yawaita a ofishin mu na Hisba a yanzu shi ne a kan yadda mata suke rasa budurcinsu sakamakon wasu bukukuwa da ake gabatarwa lokacin murna. Mafi yawan ƴan mata a wajen bikin yawon sallah ne suke rasa budurcinsu.

A ya yi zantawar wakilin mu Mustapha Muhammad tare da Kwamandan Hisba na Unguwar gabas da kewaye Shaikh Abdullahi Usman ya yi mana bayanin yadda kesa-kesan da ya fara yawaita a ofisoshinsu sune yadda samari ke amfani da damar su a kan ƴan mata a lokacin bukukuwan Sallah ko na biki ko na suna su lalata wa yarinya budurcinta.

Ya ci gaba da cewa, mun samu wani kes daga cikin Garin Zariya yadda wata yarinya ta kai wa Saurayinta ziyarar barka da Sallah tare da ƙawarta zuwa ɗakin saurayin a ya yin yawon Sallah, shi kuma ya yi amfani da wannan damar, wannan abin takaici har ina.

Daga ƙarshe Kwamandan Hisban ya yi kira ga Iyaye ta hanyar basu shawara inda yake cewa, ya kamata Iyaye kusa ido a kan hakan, daga ƙarshe muna Addu'a a kan Allah ya shirya mana zuri'a.

-Cewar Kwamandan Hisba Shaikh Abdullahi Usman yankin Unguwar Gabas Sabon Garin.

Daga Mustapha Muhammad.

06/08/2022

Nijeriya a Hannun garori.

Gobara: Wuta ta tashi a F.C.E Zariya.Daga Wakilinmu.A Rahoton da muka samu da misalin ƙarfe 10:05am na safiyar yau Asaba...
04/06/2022

Gobara: Wuta ta tashi a F.C.E Zariya.

Daga Wakilinmu.

A Rahoton da muka samu da misalin ƙarfe 10:05am na safiyar yau Asabar ne wata wuta da ba a san menene dalilin kamawarta ba ta tashi a Computer Department F.C.E Zariya.

Wakilinmu ya zanta da ɗaya daga cikin ɗaliban makarantar, Ni dai ban san farkon abin da ya faru ba saboda ina aji akace ai gobara ta tashi, shi ne muka fito muka tarar wutar tana ci. bayan mun fito ba tare da daɗewa ba sai ga motan kwana-kwana, suna zuwa ba tare da ɓata lokaci ba s**a fara kashe wutar da ta kama.-Inji ɗalibar mai suna A'ishat S. Naseer. ta ci gaba da cewa.

Amma gobarar lab ɗaya ta ci, kuma lab ɗin Practical ne akwai computers da yawa a ciki, A saman bene ne kuma ya ƙunshi ajujuwa biyu, sai offices, sai lab biyu, Amma zancen gaskiya waɗanda suke gurin sun ce suna aji kawai s**a ga hayaƙi na tashi hasalima lab ɗin a kulle yake da mukulli ba kowa a ciki.
-Inji A'ishat S. Naseer ɗaliba a F.C.E Zariya.

A yayin kammala haɗa wannan Rahoton mun samu tabbacin wutar bata ci rai ko ɗaya ba, sai dai asarar dukiya da aka samu a gobarar.

Address


Website

Alerts

Be the first to know and let us send you an email when Hasken Arewa posts news and promotions. Your email address will not be used for any other purpose, and you can unsubscribe at any time.

Shortcuts

  • Address
  • Alerts
  • Claim ownership or report listing
  • Want your business to be the top-listed Media Company?

Share